
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI  

 
TANGAZO LA KOZI MAALUM YA MAOPARETA WA MITAMBO YA KAZI ZA UJENZI 

(GRADER OPERATOR’ COURSE) 

1. Utangulizi 

Taasisi ya Teknolojia ya Ujenzi “Institute of Construction Technology” (ICoT) ni Taasisi iliyo chini 
ya Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi yenye makao makuu katika Mkoa wa Morogoro kilipokuwa 
Chuo cha Ujenzi. Taasisi inawatangazia wananchi wote kuwa inatarajia kuendesha kozi maalum 
ya Maopareta wa Mitambo “Grader Operators’ Course” ya Kazi za Ujenzi na Matengenezo ya 
Barabara kama ifuatavyo: - 

 
 Jina la kozi  Muda wa Mafunzo Mafunzo yatafanyika 

 
1 

Kozi Maalum ya Maopareta wa Greda 
(Motor Grader Operators’ Course). 

Wiki Kumi (10)  
 28/11/2022 – 03/02/2023 

Mkoani Morogoro   
(ICoT – Morogoro) 

 

2. Masomo Yatakayofundishwa 

Washiriki watajifunza moduli mbali mbali zinazohusu uendeshaji na utunzaji wa mitambo kama 
ifuatavyo: - 

i.  Kudumisha na kuweka usalama wa Mitambo na mahali pa kazi; 
ii. Uendeshaji na Utumiaji wa Greda katika kazi za Ujenzi na Matengenezo ya 

Barabara; 
iii. Kufanya Ukaguzi na Matengenezo ya awali ya Mitambo; na   
iv. Kuweka kumbukumbu za Utunzaji wa Mitambo. 

 

3.  Njia za Ufundishaji 

Mafunzo yatafanyika katika awamu mbili; awamu ya kwanza itakuwa ni mafunzo ya nadharia 
(Darasani) kwa muda wa wiki tatu (3) na awamu ya pili itakuwa ni mafunzo ya vitendo (‘Site’) 
kwa muda wa wiki saba (7). 

4. Lugha ya Mafunzo 

Lugha itakayo tumika katika kozi maalumu ya Maopareta wa Greda (Motor Grader Operators’ 

Course) itakuwa ni ya mchanganyiko wa lugha ya Kiingereza na Kiswahili. 

 

 

 

 

 



5. Malengo ya Kozi 

Kozi hii inalenga kumpatia mshiriki uwezo na ujuzi wa kutumia Greda (Motor Grader) katika 
kufanya kazi za Ujenzi na matenegenzo ya Barabara na mwisho wa kozi tunatarajia Mshiriki 
atakuwa na uwezo wa: - 

i. Kutumia Greda (Motor Grader) katika kufanya kazi ya ujenzi na matengenezo ya 

barabara; 

ii. Kuhakiki usalama mahala pa kazi na utunzaji wa mtambo (Greda); 

iii. Kufanya matengenezo ya awali pindi inapotokea hitilafu na kutunza kumbukumbu za 

mtambo - Greda.  

 

6. Sifa za Muombaji  

Muombaji anatakiwa kuwa na cheti cha kidato cha nne (Form IV) pamoja na leseni ya udereva.  

7. Gharama za Mafunzo 

Gharama za kushiriki mafunzo ni shilingi za Tanzania Milioni Moja (1,000,000) tu ambazo 

zitagharamia ada ya ushiriki, Vitini pamoja na vifaa vya mafunzo, chai ya asubuhi na chakula 

cha mchana. Mshiriki atajitegemea huduma nyingine zote muhimu ili kuweza kushiriki mafunzo 

kikamilifu. 

8. Namna ya Kutuma Maombi 

Kwa Tangazo hili, Wale wote wenye sifa zilizoanishwa hapo juu na watakao hitaji kupata 

mafunzo haya watume maombi yao katika Taasisi ya Teknolojia ya Ujenzi ICoT Makao Makuu 

– Morogoro au Tawi la Mbeya (ICoT – Mbeya) kwa kutumia anuani ya Posta, barua pepe, au 

kwa kupiga simu kwa namba zilizotolewa hapa chini. Malipo ya Ada yalipwe kabla ya wiki mbili 

ya kuanza kozi kwa kutumia ‘control number’ itakayotolewa kwa mshiriki yeyote atakayehitaji 

kupata mafunzo.  

 
WASILIANA NASI 

MKUU WA TAASISI 
                                            

 
 
 

 Institute of Construction Technology 

ICoT, 

S.L.P 1957, 

MBEYA. 

Simu  :  025 295 7484/5 

                     :  0764775354/0769317404 

Nukushi :  025 295 7486 

Barua pepe :  attimbeya@mow.go.tz, 

                   attimbeyafrica@gmail.com 

 

Institute of Construction Technology 

ICoT, 

S.L.P 963, 

MOROGORO. 

Simu  :  023- 2935229/023- 2935226 

: 0787059555 /0786384062/0629782068 

 Nukushi :  023-2935227   

Barua pepe  :  mwti@morogoro.net  
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